![](https://www.taleskhaosan.com/wp-content/uploads/2024/02/81f2ee_545e1fa820b54cf199e182931d9e9951mv2.jpg.webp)
ที่ผ่านมามีหยุดยาวหลายวัน ไปเมืองนอกก็ไม่ได้ ทุกคนก็ลงเกาะหมด แล้วเกาะที่ฮิตๆก็คือฝั่งอ่าวไทยนั่นเอง เกาะเต่า เกาะนางยวน เกาะสมุยและพะงัน รีวิวที่พัก ที่เที่ยวเต็มไปหมด
เอาเป็นว่าเราจะไม่รีวิวแบบนั้นแล้ว เราจะมารีวิวที่นั่งพักก่อนไปเกาะเต่ากันดีกว่า
เป็นที่รู้กันอยู่ว่าวิธีเดินทางไปเกาะฝั่งอ่าวไทยที่ง่ายที่สุดนั้นคือ ขึ้นรถทัวร์ลมพระยา เพราะหลังจากขึ้นรถก็สามารถขึ้นเรือต่อไปได้เลย แต่ระหว่างรอขึ้นรถทัวร์เราสามารถทำอะไรได้บ้างนะ
หรือจะทานข้าวรอ มีร้านเยอะแยะเลยที่อร่อย โจ๊ก สุกี้ ก๋วยเตี๋ยวเป็ด เรากินมาหมดแล้ว อร่อยยย
![](https://www.taleskhaosan.com/wp-content/uploads/2024/02/81f2ee_193dbff51fe7441e8f211435eeaa24eamv2.jpg.webp)
![](https://www.taleskhaosan.com/wp-content/uploads/2024/02/81f2ee_1855f7de01724d37bfa3f70c34c463cdmv2.jpg.webp)
แต่เราจะไม่กินแล้วเดี๋ยวท้องอืด!
เลยกะว่าจะหาที่อาบน้ำและนั่งพักจนกว่าเวลารถจะออกแทน เซิสๆไปก็เจอโฮสเทลชื่อ TALES Khaosan รีรออะไรไม่ไกลเดินไป 300 เมตรเอง ห้องน้ำสะอาดพร้อมผ้าขนหนู 100 บาทต่อคน แถมอาบเสร็จเค้าให้นั่งรอแอร์เย็นๆด้วย ชาร์จแบตมือถือเตรียมพร้อมก่อนเลยจ้า ถึงเวลาก็ค่อยเดินไป ดีเว่อร์ ถ้าใครไม่อาบน้ำก็นั่งพักได้นะเค้าคิดห้าสิบบาทต่อคนเองง
ออ อย่าลืมโทรจองก่อนนะคะ ถ้าไม่จองอาจจะไม่มีพี่พนักงานอยู่นะ เค้าบอกมาว่าช่วงโควิดเลยไม่มีพนักงานนั่งตลอดจ้า
ปล.เกาะเต่าน้ำใสมากก อยากไปอี้กกก
📍Location: Tales khaosan ห่างจากท่าขึ้นรถลมพระยา 300 เมตร ร้านอยู่ตรงข้ามวัดชนะสงคราม ซอยเดียวกับพิซซ่าลันตา
![](https://www.taleskhaosan.com/wp-content/uploads/2024/02/81f2ee_26b8b8579ef340e5bf055598e9ceee5emv2.jpg.webp)
![](https://www.taleskhaosan.com/wp-content/uploads/2024/02/81f2ee_0f3179fafaae4803ac99b07fa5c6b142mv2.jpg.webp)